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Vo T M A Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

TANZANIA METEOROLOGICAL AUTHORITY

MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA VULI (OKTOBA — DESEMBA), 2025 KWA MKOA WA KUSINI, PEMBA
Umetolewa: 11/09/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba - Desemba, 2025; athari na ushauri kwa sekta mbalimbali
katika mkoa wa Kusini Pemba na wilaya zake:

(I) Ngazi ya Mkoa

(a) (b)

\ Micheweni

Mvua (mm)
[ ]323-351
[ 352 - 380
I 381 - 409

Kielelezo
[ ] Wastani hadi chini ya wastani

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa msimu wa Vuli, 2025 kwa kisiwa cha Pemba. (b) Ramani inayoonesha wastani wa muda mrefu wa
mvua za msimu wa Vuli katika sehemu mbalimbali za kisiwa cha Pemba. Angalizo: Wastani wa muda mrefu (miaka 30) wa mvua
za mwezi Oktoba hadi Desemba, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine yamezingatiwa.

Dondoo

(). Kwa ujumla mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Kusini Pemba.
(ii). Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Novemba, 2025.

(iii). Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2026.

(iv). Vipindi vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi vinatarajiwa katika msimu huu wa Vuli.

Mvua za msimu wa Vuli, 2025

Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za Wastani hadi Chini ya Wastani katika maeneo mengi ya mkoa wa Kusini Pemba. Msimu
unatarajiwa kutawaliwa na vipindi virefu vya ukavu na mtawanyiko usioridhisha.

Angalizo:
Izingatiwe kuwa matukio ya hali mbaya ya hewa ikiwemo vipindi vya mvua kubwa yanaweza kujitokeza hata katika maeneo
yanayotarajiwva kupata mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani.

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA — DESEMBA), 2025 KWA WILAYA YA CHAKE CHAKE
Umetolewa: 11/09/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba - Desemba, 2025 athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Chake Chake.

Kisiwa cha Pemba
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Kielelezo Ril
[ Wastani hadi Chini ya Wastani 5 N

Mwelekeo wa mvua za Vuli Oktoba-Desemba, 2025 kwa Wilaya ya
Chake Chake, Kusini Pemba.

Dondoo muhimu

(i). Mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Chake Chake.

(i). Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya

mwezi Novemba, 2025 na kutawaliwa na vipindi virefu vya

ukavu na mtawanyiko wa mvua usioridhisha.

(iii).

(iv).

Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2026.
Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora
za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na

upungufu wa mvua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2025 kwa wilaya ya Chake
Chake

Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Novemba, 2025.
Zitaisha: Mwezi Januari, 2026.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
Wastani hadi Chini ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika miezi ya Oktoba - Desemba kwa wilaya ya Chake Chake ni
kati ya milimita 320 hadi 380.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Desemba,
2025.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea kwa vipindi virefu
vya ukavu katika msimu huu wa Vuli, 2025.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
usioridhisha katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo
(i).  Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo katika
maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.
Vipindi vya ukavu vinaweza kupelekea kupungua
kwa maji na hata kukauka kwa visima, hususan visima
vifupi.
Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maiji kwa ajili ya mifugo
Ushauri
(i).  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.
Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za kilimo
zinazohifadhi unyevunyevu katika udongo.
Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaiji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.
Wafugaji wa  samaki
miundombinu ya ufugaji.

(ii).

(iil).

wanashauriwa  kuimarisha

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA — DESEMBA), 2025 KWA WILAYA YA MKOANI
Umetolewa: 11/09/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba - Desemba, 2025 athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Mkoani.

Kisiwa cha Pemba

Wilaya ya Mkoani
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1 Wastani hadi Chini ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli Oktoba-Desemba, 2025 kwa Wilaya ya
Mkoani, Kusini Pemba.

Dondoo muhimu

(v). Mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Mkoani.

(vi). Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya
mwezi Novemba, 2025 na kutawaliwa na vipindi virefu vya
ukavu na mtawanyiko wa mvua usioridhisha.

(vii). Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2026.

(viii). Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu

bora za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na

upungufu wa mvua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2025 kwa wilaya ya Mkoani

Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Novemba, 2025.
Zitaisha: Mwezi Januari, 2026.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
Wastani hadi Chini ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika miezi ya Oktoba - Desemba kwa wilaya ya Mkoani ni kati ya
milimita 320 hadi 380.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Desemba,
2025.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea kwa vipindi virefu
vya ukavu katika msimu huu wa Vuli, 2025.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
usioridhisha katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

(). Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo katika

maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

Vipindi vya ukavu vinaweza kupelekea kupungua

kwa maji na hata kukauka kwa visima, hususan visima
vifupi.

Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maiji kwa ajili ya mifugo

Ushauri

().  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za kilimo

zinazohifadhi unyevunyevu katika udongo.

Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaiji ili

kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya

baadae.

Wafugaji wa samaki

miundombinu ya ufugaiji.

(ii).

(iil).

(ii).
(iil).

wanashauriwa  kuimarisha

(iv).

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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